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TAARIFA KWA UMMA 

MAHAKAMA YAWAHUKUMU KIFUNGO CHA MAISHA ABDUL NSEMBO NA MKEWE 

 

Dar es Salaam, 01 Aprili, 2021: 
 

Mahakama Kuu ya Tanzania Divisheni ya Makosa ya Rushwa na Uhujumu Uchumi 

imewahukumu kutumikia kifungo cha maisha jela washtakiwa Abdul Issa Nsembo (47) 

na mkewe Shamim Omary Mwasha (43) kwa kosa la kusafirisha dawa za kulevya aina ya 

Heroin hydrocloride zenye uzito wa gramu 275.40. 

Hukumu hiyo imetolewa tarehe 31 Machi 2021 mbele ya Jaji Elinaza Luvanda wa 

Mahakama hiyo baada ya ushahidi uliotolewa Mahakamani hapo kuthibitisha pasipo 

shaka yoyote kwamba, washtakiwa wanajihusisha na biashara ya dawa za kulevya. 

Sambamba na hukumu hiyo, Mahakama imetoa amri ya kutaifishwa kwa gari aina ya 

Land Rover Discovery yenye namba za usajili T.817 BQN kwa kuwa lililotumika kwenye 

uhalifu huo; pamoja na kuteketezwa kwa dawa walizokamatwa nazo. Hata hivyo, 

washtakiwa wameonesha kutoridhishwa na hukumu iliyotolewa hivyo wamekusudia 

kukata rufaa. 

 

Katika shauri hilo, upande wa Jamhuri uliongozwa na wakili wa Serikali Costantine 

Kakula na Veronica Matikila wakili mwandamizi wa Serikali, huku upande wa utetezi 

ukiongozwa na mawakili wa kujitegemea, ambao ni Juma Nassoro akimtetea Nsembo 

na Hajra Mungura akimtetea Shamim. 

Washtakiwa wametiwa hatiani kwa kukiuka Sheria ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa 

za Kulevya Namba 5 ya Mwaka 2015 kama ilivyorejewa Mwaka 2019. 
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Nsembo na mkewe, walikamatwa na Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za 

Kulevya tarehe 1 Mei, 2019 katika eneo la Mbezi Beach ‘A’ Halmashauri ya Wilaya ya 

Kinondoni Jijini Dar es salaam, wakiwa na kiasi hicho cha dawa za kulevya na 

kufunguliwa shauri la uhujumu uchumi namba 4 ya mwaka 2020. 

 

Imetolewa na, 
 

 
 

Frolence Khambi 

Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

Mamlaka ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa za Kulevya 

 
 



 


